Chiều ngày 17 tháng 8 năm 2023 tại Văn phòng khu phố 4, Đảng uỷ - HĐND – UBND thị trấn Tân Thành tổ chức Hội nghị Đối thoại giữa đồng chí Bí thư Đảng ủy- chủ tịch HĐND, chủ tịch UBND với nhân dân trên địa bàn khu phố 4 thị trấn về “Nâng cao hiệu quả lãnh đạo của Đảng ủy trong công tác xây dựng thị trấn Tân Thành đạt Chuẩn đô thị văn minh".
Tham dự hội nghị đối thoại có đồng chí Phạm Ngọc Đông- chuyên viên Ban dân vận Huyện uỷ; đồng chí Huỳnh Thanh Tuấn - Huyện ủy viên - Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND thị trấn, đồng chí Đoàn Thị Ánh Tuyết – Phó Bí thư Đảng uỷ - Chủ tịch UBMTTQ thị trấn, đồng chí Lê Ngọc Dũng - Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND thị trấn ; các đồng chí là cán bộ, công chức các ngành, đoàn thể chính trị - xã hội thị trấn, các đồng chí là Bí thư Chi bộ, Trưởng Ban điều hành, Trưởng Ban Công tác Mặt trận 06 khu phố và đại diện các hộ dân trên địa bàn 06 Khu phố.
Hội nghị đã được nghe Báo cáo kết quả Công tác lãnh đạo, chỉ đạo “ Xây dựng thị trấn đạt chuẩn đô thị văn minh” 7 tháng đầu năm 2023; Báo cáo tổng hợp phiếu khảo sát lấy ý kiến của Nhân dân về “Giải pháp trong công tác xây dựng thị trấn Tân Thành đạt Chuẩn đô thị văn minh".
Trong không khí thẳng thắn, cởi mở và xây dựng, tại buổi tiếp xúc đối thoại đã có 07 lượt ý kiến phát biểu với 21 ý kiến, các ý kiến tập trung kiến nghị với cấp ủy, chính quyền địa phương những vấn đề liên quan trực tiếp đến công tác phát triển kinh tế trên địa bàn; an ninh trật tự; cơ sở hạ tầng và môi trường. Ngoài ra, bà con nhân dân tham dự Hội nghị trao đổi, hiến kế những giải pháp, cách làm hay trong việc triển khai thực hiện các tiêu chí về xây dựng thị trấn đạt chuẩn văn minh đô thị trong thời gian tới.
Với tinh thần trách nhiệm cao, các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND thị trấn đã lắng nghe và nghiêm túc tiếp thu các ý kiến, kiến nghị của công dân. Những vấn đề người dân phản ánh, trao đổi tại hội nghị đều được lãnh đạo thị trấn làm rõ, trả lời cụ thể ngay tại buổi đối thoại.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Huỳnh Thanh Tuấn - Huyện ủy viên - Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND đã nhấn mạnh tầm quan trọng của việc tổ chức diễn đàn đối thoại trực tiếp giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với đại diện Nhân dân tạo điều kiện thuận lợi để người dân được đóng góp ý kiến tới cấp ủy, chính quyền, góp phần tăng cường hiệu lực, hiệu quả hoạt động, quản lý của cấp ủy, chính quyền. Về những vấn đề cần có thời gian để xác minh, làm rõ, trả lời bằng văn bản và khẩn trương triển khai thực hiện thời gian tới; đồng chí Huỳnh Thanh Tuấn giao nhiệm vụ trực tiếp cho UBND thị trấn chỉ đạo chuyên môn nghiên cứu, giải quyết trong thời gian sớm nhất và có báo cáo kết quả thực hiện để đáp ứng tâm tư, nguyện vọng chính đáng của Nhân dân.
Thùy Dung
Đánh giá bài viết:
-
Thị trấn Tân Thành tục thực hiện Đề án “Công tác dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa - văn minh” và "Ngày thứ Bảy văn minh”
02:22 13-07-2024 -
Thị trấn Tân Thành tổ chức hội nghị đối thoại trực tiếp giữa đồng chí Bí thư Đảng ủy; Chủ tịch UBND; Phó Chủ tịch HĐND với nhân dân trên địa bàn thị trấn năm 2024 về “Giải pháp nâng cao hiệu quả công tác bảo vệ môi trường; Công tác quản lý trật tự đô thị trên địa bàn thị trấn Tân Thành”
08:55 05-07-2024 -
Thị trấn Tân Thành tổ chức hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm 2024
08:50 04-07-2024 -
Hội CCB thị trấn Tân Thành tổ chức Hội nghị sơ kết 05 năm thực hiện chương trình phối hợp vận động tập hợp Cựu quân nhân tham gia Câu lạc bộ Cựu quân nhân giai đoạn 2019-2024
08:28 27-05-2024 -
Hội LHPN thị trấn Tân Thành tổ chức hội nghị Sơ kết thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18/5/2021 của Bộ chính trị khóa XIII giai đoạn 2023 – 2024; Sinh hoạt chuyên đề học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2024.
03:49 20-05-2024